Vị chiến thuật gia người Tây Ban Nha cho hay: “Chẳng có gì để nói hết. Những pha tranh chấp trong buổi tập diễn ra thường xuyên và được giải quyết ngay. Tôi có thể khẳng định mọi thứ trong tầm kiểm soát. Tôi nhìn xa rất kém, nhìn không rõ ràng. Đó là lý do chúng tôi luyện tập trong những cánh cửa đóng kín".
Ngay trước chuyến làm khách của Arsenal tới sân của Leeds United (vòng 9 Ngoại hạng Anh 2020/21), xuất hiện tin đồn nội bộ Pháo thủ lục đục khi trung vệ David Luiz xô xát với tiền vệ Dani Ceballos.
Theo tờ Athletic, ở buổi tập diễn ra vào ngày 13/11 Luiz đã nổi điên với Ceballos sau một pha va chạm quyết liệt hơn mức cần thiết. Do không giữ được bình tĩnh, cầu thủ người Brazil đã đấm thẳng vào mặt Ceballos khiến đồng đội của anh bị thương ở mũi.
Ngay lập tức, những người có mặt xung quanh đã phải lao vào can thiệp để ngăn hai bên tiếp tục xô xát. Tuy sau đó Luiz và Ceballos cũng chịu "hạ hỏa", song HLV Mikel Arteta vẫn rất tức giận vì hành vi bốc đồng của 2 người. Bằng chứng là ông đã đuổi Luiz và Ceballos ra khỏi sân và không cho tập tiếp.
Chia sẻ trước vòng 9 Ngoại hạng Anh 2020/21, HLV Mikel Arteta lên tiếng: “Bóng đá thế giới đang trải qua giai đoạn khó khăn và Covid-19 khiến mọi thứ trở nên khó dự đoán. Đó không phải tin mừng với đội bóng của chúng tôi, nhưng tôi nghĩ CLB nào cũng sẽ trải qua khó khăn tương tự như vậy, rất khó để có sự chuẩn bị tốt nhất cho các trận đấu.
Leeds là một đối thủ khó khăn và có 2 tuần để nghỉ ngơi, chuẩn bị cho trận đấu này. Họ không có nhiều tuyển thủ phải chơi loạt trận quốc gia và rất trung thành với phong cách của mình.Còn Arsenal, trận thua Villa vừa qua là một cú sốc với toàn đội, bởi chúng tôi không thể tưởng tượng những gì đội bóng đã thể hiện trong 25-30 phút cuối trận. Đó là một kết quả đáng tiếc sau chiến thắng tại Old Trafford, nhưng giờ là lúc quên đi và hướng đến những điều tích cực".
Discussion about this post